QUY ĐỊNH MỚI VỀ THỜI HẠN TỐI ĐA GIẤY PHÉP LAO ĐỘNG (ÁP DỤNG TỪ 01/05/2013)

Theo quy định của Điều 173 Bộ luật lao động số 10/2012/QH13 được Quốc hội nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam thông qua ngày 18 tháng 6 năm 2012 và có hiệu lực kể từ ngày 1/5/2013 thì “Thời hạn của giấy phép lao động tối đa là 02 năm”. Hết thời hạn 2 năm người lao động nước ngoài có thể được gia hạn giấy phép lao động với thời hạn tối đa tương tự.

Cùng với quy định này thì theo đó thời hạn cho thị thực của người nước ngoài làm việc tại Việt Nam tối đa cũng chỉ được 2 năm. Như vậy những người nước ngoài được cấp giấy phép lao động kể từ ngày1/5/2013 khi xin visa tối đa chỉ xin được loại visa 1 năm và nếu xin thẻ tạm trú thì thời hạn tối đa của thẻ tạm trú là 2 năm thay vì thời hạn tối đa là 3 năm như trước kia.

(Nguồn: http://www.sldtbxh.hochiminhcity.gov.vn)
Một lời khuyên đồng thời là lời cảnh báo: TRƯỚC KHI TIẾN HÀNH THỦ TỤC / HỒ SƠ LIÊN QUAN GIẤY PHÉP LAO ĐỘNG, HÃY GỌI NGAY CHÚNG TÔI ĐỂ TƯ VẤN TỐT NHẤT NHẰM TIẾT KIỆM THỜI GIAN VÀ TIỀN BẠC.
Chúc các bạn vui và gặt hái thành công trong cuộc sống!

QUY ĐỊNH MỚI VỀ THỜI HẠN TỐI ĐA GIẤY PHÉP LAO ĐỘNG (ÁP DỤNG TỪ 01/05/2013)
Đánh giá bài viết!

Gọi (TPHCM)

Vui lòng liên hệ với chúng tôi để được tư vấn và hỗ trợ tốt nhất!
GIẤY PHÉP LAO ĐỘNG PNVT 
CHUYÊN GIẢI QUYẾT HỒ SƠ KHÓ – HỒ SƠ BỊ TỪ CHỐI BẰNG CÔNG VĂN
217/2A1 Xô Viết Nghệ Tĩnh, P.17, Q. Bình Thạnh, TPHCM

ĐT: (028) 3514 7013  | (028) 3514 7944  | Di động: 0977 894 613

Email: pnvt05@gmail.com ; pnvt09@gmail.com ; pnvt04@gmail.com (TPHCM)

 pnvt04@gmail.com ; pnvt06@gmail.com ;pnvt08@gmail.com; pnvt07@gmail.com ; pnvt911@gmail.com; pnvt15@gmail.com (Bình Dương, Đồng Nai, Bình Phước, Long An, Lâm Đồng, Trà Vinh, Tiền Giang…)

Than phiền và góp ý: pnvtvn@gmail.com; Di động: 0977 97 99 96

Bình luận